लग्नाच्या रजेवर जाण्यापूर्वी पोलिस ठाण्यातच पार पडला महिला पोलिसाचा हळदी समारंभ..

आपल्या सर्वांना तर माहितच आहे की पोलीस स्टेशन हे असे ठिकाण आहे जिथे पोलीस कर्मचारी त्यांच्या कर्तव्याच्या वेळी तैनात असतात आणि लोकांना मदत करतात. लोक आपल्या तक्रारी पोलिस ठाण्यात नोंदवतात आणि चो’र, द’रोडेखोर, चुकीच्या लोकांना पकडून पोलिस ठाण्यात आणतात.

पण तुम्ही कधी पाहिलं किंवा ऐकलंय का की ज्या पोलीस स्टेशनमध्ये गु’न्हे’गारांशी संबंधित केसेसशिवाय दुसरं काही दिसत नाही, तिथे हळदीचा विधी केला जातो. होय, लग्न समारंभातील हळदी समारंभातील नृत्य आणि मंगल गीते तुम्ही सर्वांनी ऐकली असतीलच, परंतु प्रतापगड जिल्ह्यातील अर्नोद उपविभागाच्या मुख्यालयातील पोलीस ठाण्यात एक अनोखी घटना पाहायला मिळाली.

येथील पोलीस ठाण्यातील विवाह रजेवर जाणाऱ्या महिला कॉन्स्टेबलचा पोलीस अधिकारी व कर्मचाऱ्यांनी अनोख्या पद्धतीने निरोप दिला. सीआय अजयसिंग राव आणि पोलीस ठाण्याचे कर्मचारी यांनी पोलीस ठाण्यातच हळद समारंभ पार पाडला आणि महिला कॉन्स्टेबलला लग्नाच्या शुभेच्छा देऊन रजेवर पाठवले. आता या कार्यक्रमाचे फोटो सोशल मीडियावर चांगलेच व्हायरल होत आहेत.

महिला कॉन्स्टेबल नागू यांचे लग्न होणार आहे. लेडी कॉन्स्टेबल नागू या लग्नाआधी सुट्टी घेऊन त्यांच्या घरी जाणार होत्या, पण पोलीस स्टेशनच्या कर्मचार्‍यांनी त्यांच्यासाठी अनोखे सरप्राईज प्लॅन केले होते हे त्यांना फारसे माहीत नव्हते.

लग्नाच्या रजेवर जाण्यापूर्वी सीआय अजय सिंग राव यांनी त्यांच्या कर्मचाऱ्यांसह पोलीस ठाण्यातच महिला कॉन्स्टेबलचा हळदी समारंभ करून त्यांची रजा मंजूर केली. वधू बनण्यासाठी जाणाऱ्या महिला हवालदाराला पोलीस ठाण्यातील महिला व पुरुष पोलिसांनी हळद लावली.

आपल्या सर्वांना माहीत आहे की, ज्या घरात लग्न होते त्या घरात हळदी समारंभाने उत्सवाचे वातावरण सुरू होते. लग्नघरात वधू-वरांना हळद लावून गाणी गायली जातात आणि लग्न मोठ्या थाटामाटात साजरे केले जाते. पण महिला कॉन्स्टेबल नागू यांच्या लग्नाचा जल्लोष त्यांच्या कामाच्या स्टेशनपासून सुरू झाला.

पोलिसांनी अचानक लेडी कॉन्स्टेबलला हे सरप्राईज दिले. पोलीस अधिकारी अजय सिंग राव यांनी सांगितले की, महिला कॉन्स्टेबलचे लग्न होणार असल्याची माहिती मिळताच त्यांनी ताबडतोब त्यांच्या हळदी समारंभाची योजना तयार केली. त्यावेळी लेडी कॉन्स्टेबल आपले कर्तव्य बजावत होती.

पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, आम्ही सर्वांनी त्यांना सरप्राईज दिले. पोलीस ठाण्यातच हळदी समारंभ पार पडला. आता पुन्हा त्यांच्या गावात हा विधी होणार आहे. महिला कॉन्स्टेबल नागू यांना रजा मिळाल्यानंतर सायंकाळी नागू यांना पोलिस ठाण्याच्या कर्मचाऱ्यांनी निरोप दिला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

You cannot copy content of this page